เครื่องตัดสติ๊กเกอร์
MIDAS MP 720 / 721*
เครื่องตัดสติ๊กเกอร์ ขนาดหน้ากว้าง 63 ซม.แบบมืออาชีพ รุ่น MP721
MP721 CUTTING STICKER
Sticker Cutting Machine รุ่น MP721
![เครื่องตัดสติ๊กเกอร์](https://www.massintertrade.com/images/1206511883/เครื่องตัดสติ๊กเกอร์721.jpg)
เครื่องตัดสติ๊กเกอร์ ขนาดกลาง สำหรับมืออาชีพ ใช้งานง่าย หน้าจอสัมผัสขนาดใหญ่ จอ LCD และปุ่มกด สามารถตัดสติ๊กเกอร์ทั่วไป สติ๊กเกอร์ตกแต่งรถ
สามารถสร้างสรรค์งานต่างๆ ให้สวยงาม ตามจินตนาการ ไม่ว่าจะเป็นการตัดสติกเกอร์ ป้ายบอกทาง หรือแม้กระทั่ง นำมาติดตกแต่งบนรถ และยังสามารถประยุกต์ลงวัสดุอื่น ๆ อีกมากมาย เช่น ติดลงแผ่นกระจก, ฟิวเจอร์บอร์ด ตัดตัวอักษร หรือตัวเลข ติดลงบนเสื้อกีฬา และอื่น ๆ อีกมากมาย
เครื่องตัดสติกเกอร์รุ่น MP721 เป็นรุ่นขายดี ในระดับ ซึ่งราคาไม่แพง ใช้งานง่าย ทนทาน
![เครื่องตัดสติ๊กเกอร์](https://www.massintertrade.com/images/1206511883/721 mass-cut.jpg)
*รหัสแต่ละรุ่นต่างกันที่สี
คลิปสาธิตการใช้งาน เครื่องตัดสติ๊กเกอร์ รุ่น MP721
![เครื่องตัดสติ๊กเกอร์](https://www.massintertrade.com/images/1206511883/721 massintertrade(2).jpg)
พิเศษ !! ของแถมมากมาย
พิเศษสุด รับฟรีทันที เมื่อซื้อเครื่องตัดทุกรุ่น รับประกัน 12 เดือน
1.ฟรี ใบมีด Roland 1 กล่อง จำนวน 3 ใบ พร้อมหัวจับใบมีด
2.ฟรี ปากกา 1 ชิ้น พร้อมหัวจับปากกาสำหรับเขียนแบบ
3.ฟรี ขาตั้งเครื่อง พร้อมแกนลูกกลิ้ง 2 แกน เฉพาะรุ่น MP720,721 และ MP1350
4.ฟรี แผ่น CD Driver Art Cutting + Programe ครบชุด
5.ฟรี ผ้าคลุมเครื่อง 1 ผืน
6.หนังสือคู่มือภาษาไทย+อังกฤษ
7.สาย USB Port,สาย LPT Port,สาย Serial Port ,สาย Ground
8.ฟิวส์สำรอง
9.แถม.สติกเกอร์ขนาด 63 cm จำนวน 1 ม้วน*เฉพาะโปร 29,000 เท่านั้น
10.จัดส่งฟรี
11.อบรมเทรนนิ่งฟรี
12.รับประกัน 1ปี
![](https://www.massintertrade.com/images/1206511883/plotter3.jpg)
![](https://www.massintertrade.com/images/1206511883/365-721-1350.JPG)
![เครื่องตัดพลาสติก](https://www.massintertrade.com/images/1206511883/3รุ่น เครื่องตัดสติ๊กเกอร์.jpg)
![](http://www.mass-laser.com/images/column_1315801323/system-text.jpg)
![](https://www.massintertrade.com/images/1200112771/7(1).jpg)
หากจะกล่าวถึง เครื่องตัดสติ๊กเกอร์ บางท่านอาจจะไม่เข้าใจและงงๆ ว่า คือเครื่องอะไร DR.MASS ขออธิบายสั้น ๆ ดังนี้ครับ เครื่องตัดสติ๊กเกอร์ บางท่านเรียก เครื่องตัดสติ๊กเกอร์ หรือ CUTTING MACHINE แล้วแต่จะเรียกกัน
เครื่องตัดสติ๊กเกอร์ ก็เหมือนกับเครื่องปริ้นเตอร์ที่เราใช้กันล่ะครับ ต่างกันตรงที่ ปริ้นเตอร์ใส่กระดาษเข้าไปแล้วปริ้น รูปภาพออกมา แต่เครื่องตัดสติ๊กเกอร์ต้องใส่สติ๊กเกอร์เข้าไปแล้วตัดออกมาเป็นรูปภาพ และสีที่เกิดขึ้นก็คือ สีของสติ๊กเกอร์นั่นเองครับ
วันนี้ ทางบริษัท แมส บิสเนส จำกัด ก็มี เครื่องตัดสติ๊กเกอร์ ให้เลือกมากมาย หลายระดับหลายราคา
โดยแบ่งออกมาเป็น
1.เครื่องตัดสติ๊กเกอร์ สำหรับงานตัดสติ๊กเกอร์ทั่วไป
2.เครื่องUSA สำหรับงานตัดสติ๊กเกอร์ทั่วไปและงานตัดสติ๊กเกอร์ไดคัท
เครื่องตัดสติ๊กเกอร์รุ่นนี้เป็นเครื่องตัดสติ๊กเกอร์ยอดนิยม ผลิตมาจากประเทศไตหวัน โดยตรง งานดีมาก ๆ
คำถามที่คนสงสัยคือ ทำไมต้อง เครื่องตัดสติ๊กเกอร์ MIDAS ก็เพราะว่าบริษัทมี ประสบการณ์ในเรื่อง
เครื่องพล๊อตเตอร์ & เครื่องตัดสติ๊กเกอร์มากมาย นั้นว่าเป็นเครื่องตัด ที่มียอด
จำหน่ายมากที่สุดเลยก็ว่าได้ เครื่องตัดสติ๊กเกอร์ MIDAS เพิ่งจะมีเข้ามาประมาณ 15 ปีเศษเท่านั้น
จึงอาจจะดูใหม่กว่า เครื่องตัดสติ๊กเกอร์โรแลนด์ (ROLAND) เครื่องตัดสติ๊กเกอร์มิมากิ (MIMAKI)
MP720/721 เป็นเครื่องตัดสติ๊กเกอร์ที่ระดับสากลที่เป็นที่ยอมรับกันทั่วโลก ร่วมทั้งบริการหลังการขาย
บริษัท แมส บิสเนส จำกัด มีเจ้าหน้าที่ทำงานมากกว่า 30 ชีวิต ค่อยดูแล ลูกค้าตลอดอายุการใช้งาน
ของเครื่องทุกรุ่น ประการณ์ มากกว่า 15 ปี เป็นเครื่องการันตีในความสามารถของบริษัทเราค่ะ
![](https://www.massintertrade.com/images/1206511883/plotter1.jpg)
เครื่องตัดสติ๊กเกอร์ Midas รุ่น MP 365 / MP721 และ MP 1350 เป็นเครื่องตัดสติ๊กเกอร์ที่มีคุณสมบัติเพียบพร้อม
ทั้ง การวาด ตัด และไดคัท เครื่องตัดสติ๊กเกอร์ รุ่นเล็ก มีขนาด 27.5 cm รุ่นกลางมีขนาด 63 cm และรุ่นใหญ่มีขนาด 126 cm
ด้วยเทคโนโลยี SERVO MOTION MOTOR ทำให้เครื่องตัดสติ๊กเกอร์ ทั้ง 3 รุ่น
มีความแม่นยำสูง และมีศักยภาพสูงในระดับราคาที่ไม่แพง
![](https://www.massintertrade.com/images/1206511883/plotter.jpg)
![](https://www.massintertrade.com/images/1206511883/spac-potter.jpg)
* รุ่น MP360/361/365 รุ่น MP 720-721 และรุ่น MP1350 ต่างสีกัน
หมายเหตุ : ผิดตก ยกเว้น
นอกจากเลือกเครื่องตัดสติกเกอร์ที่มีประสิทธิภาพแล้ว ใบมีดตัดสติ๊กเกอร์ ก็จำเป็นอย่างยิ่งในการเลือกใช้ให้เหมาะสมกับงาน โดยทั่วๆไปในท้องตลาดจะมีใบมีดเพียงแบบเดียว แต่ที่แมส เราเล็งเห็นถึงคุณภาพเป็นสำคัญ จึงมีใบมีดสติ๊กเกอร์ให้เลือกใช้ถึง 3 แบบ ครอบคลุมทุกการตัด ทั้ง 30 -45-60 องศา ทำให้งานที่ออกมานั้น ไม่มีติ่ง เนียนสวยงาม มีคุณภาพสูงสุด
![](https://www.massintertrade.com/images/1198230424/blade-yellow30-1.JPG)
|
![](https://www.massintertrade.com/images/1198230424/blade-red45-1.JPG)
|
![](https://www.massintertrade.com/images/1198230424/blade-blue60-1.JPG)
|
ใบมีด size 30 องศา
|
ใบมีด size 45 องศา
|
ใบมีด size 60 องศา
|
..............................................................................................
บริษัท แมส บิสเนส จำกัด
49/50-53 หมู่5 ถนน กาญจนาภิเษก แขวง บางแค เขต บางแค กทม.10160
Tel. 02-801-1473-4 Hotline : 081-44-99-228 Fax. 02-801-0316
คำที่เกี่ยวข้อง:เครื่องตัดสติ๊กเกอร์,เครื่องไดคัท ,เครื่องตัดสติ๊กเกอร์ขนาด A3,cameo v3,cameo v.3, ไดคัท,ตัดสติกเกอร์ไดคัต, ตัดสติกเกอร์ฉลากสินค้า, ตัดฉลาก, ตัดโลโก้, ตัดโมเดล, เครื่องสติกเกอร์, สติ๊กเกอร์พลอตเตอร์,เครื่องตัดสติกเกอร์ Silhouette cameo , งานตัดสติกเกอร์, Silhouette cameo, สติกเกอร์, , สติ๊กเกอร์ติดรถ, ตัดสติกเกอร์ติดมอเตอร์ไซต์, diecut, sticker, cutting plotter, ,งานตัดสติ๊กเกอร์,Silhouette cameo,สติ๊กเกอร์,เครื่องตัดไดคัต ขนาด A3,ไดคัท,ตัดสติ๊กเกอร์ไดคัต,ตัดสติ๊กเกอร,จำหน่ายเครื่องตัดไดคัท,,ขายเครื่อง,จำหน่ายเครื่องตัดสติ๊กเกอร์,ตัด สติ๊กเกอร์ฉลากสินค้า,ราคาเครื่องตัดสติ๊กเกอร์,เครื่องตัดสติ๊กเกอร์ ราคา,เครื่องตัดสติ๊กเกอร์ราคาถูก,เครื่องตัดสติ๊กเกอร์ยี่ห้อดัง,เครื่อง ตัดสติ๊กเกอร์ขนาดเล็ก,ขายเครื่องตัดสติ๊กเกอร์ถูกๆ,งานไดคัท,ตัดฉลาก สินค้า,โลโก้ sme,โลโก้สินค้าโอท็อป otop,ตัดฉลากขนาดเล็ก,ตัดกระดาษทำการ์ดอวยพร,เครื่องตัดกระดาษ,วาดแบบด้วย เครื่องตัดสติ๊กเกอร์,เครื่องตัดสติ๊กเกอร์ cameo iรุ่นใหม่ล่าสุด , เครื่องตัดสติ๊กเกอร์ cameo , เครื่องตัดสติ๊เกอร์ cameo ฉลากสินค้า , เครื่องตัดสติ๊กเกอร์ cameo ไดคัท กระปุกเครื่องสำองค์ , cameo ไดคัท , cameo ตัดสติ๊กเกอร์ , cameo ตัดกระดาษเครื่องตัด Silhouette cameo , งานไดคัท cameo , เครื่องตัดไดคัด ขนาด A3, ไดคัท,ตัดสติ๊กเกอร์ไดคัต, ตัดสติ๊กเกอร์ฉลากสินค้า, ตัดฉลาก, ตัดโลโก้, ตัดโมเดล, เครื่องสติ๊กเกอร์, สติ๊กเกอร์พลอตเตอร์เครื่องตัดสติ๊กเกอร์ Silhouette cameo ใหม่ล่าสุด คุณภาพเยี่ยม จากอเมริกา ราคาประหยัด ตัดได้หลายแบบ ประยุกต์อย่างทันสมัย, งานตัดสติ๊กเกอร์, Silhouette cameo, สติ๊กเกอร์, , สติ๊กเกอร์ติดรถมอไซต์, ตัดสติ๊กเกอติดมอเตอร์ไซต์, diecut, sticker, cutting plotter,เครื่องตัดสติ๊กเกอร์ใหม่ล่าสุด Silhouette cameo ,งานตัดสติ๊กเกอร์,Silhouette cameo,สติ๊กเกอร์,เครื่องตัดไดคัท ขนาด A3,ไดคัท,ตัดสติ๊กเกอร์ไดคัท,ตัดสติ๊กเกอรจำหน่ายเครื่องตัดไดคัต,วิธีการ ตัดสติ๊กเกอร์,ขายเครื่อง,จำหน่ายเครื่องตัดสติ๊กเกอร์,ใช้งานง่าย,ตัด สติ๊กเกอร์ฉลากสินค้า,ราคาเครื่องตัดสติ๊กเกอร์,เครื่องตัดสติ๊กเกอร์ ราคา,เครื่องตัดสติ๊กเกอร์ราคาถูก,เครื่องตัดสติ๊กเกอร์ยี่ห้อดัง,เครื่อง ตัดสติ๊กเกอร์ขนาดเล็ก,ขายเครื่องตัดสติ๊กเกอร์ถูกๆ,งานไดคัท,ตัดฉลาก สินค้า,โลโก้ sme,โลโก้สินค้าโอท็อป otop,ตัดฉลากขนาดเล็ก,ตัดกระดาษทำการ์ดอวยพร,เครื่องตัดกระดาษ,วาดแบบด้วย เครื่องตัดสติ๊กเกอร์